Macbook ทำพื้นที่ข้อมูลระบบ มันเยอะขนาดนี้ครับ (80) ปกติไหม อ่านต่อเลยนะครับผู้รู้

กระทู้คำถาม
ตอนแรกถ้าผมจำไม่ผิด ข้อมูลระบบมันไม่ถึง 80 กว่าแบบนี้ครับ ก่อนจะเกิดปัญหา ผมได้ไปโหลดเกมส์ หนึ่งเกมส์ ความจุประมาณ 20 กว่า G
หลังจากนั้น เกมส์นั้นก็หายไปเลยครับ หายังไงก็หาไม่เจอ แต่เหมือนว่าพื้นที่ระบบจะเพิ่มขึ้น จะทำไรกับมันก็ไม่ได้ (เกมส์นั้นเป็นเกมส์แท้นะครับ )
แนะนำทีครับ เนื้อที่เหลือน้อย ใช้อะไรก็ไม่ค่อยจะได้ครับ  (macbook pro)
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ผู้รู้คงจะพอช่วยได้ถ้าบอกว่าโหลดเกมอะไรมาจากไหน
บอกใบ้มาเป็นปริศนาแบบนี้คงต้องรอผู้มีญาณหยั่งรู้ละกัน ใครจะไปตรัสรู้กับคุณได้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่