ลืมปั้ม passport ขาออกจากปอยเปตครับ

วันที่ 18 ผมข้ามฝั่งไปเล่นที่บ่อนปอยเปต

ออกจากไทยโดยเครื่อง auto gate -

แล้วเดินไปเข้าด่านฝั่งปอยเปต เขียนข้อมูลกรอกใบเรียบร้อย เจ้าหน้าที่ประทับตราให้อยู่ได้ 14วัน

ขากลับออกมา ด้วยความรีบของตัวเอง เดินตามกลุ่มคนมาเรื่อยๆ ลืมว่าต้องปั้มขาออกจากกัมพูชา

วิ่งออกมา เข้าช่อง auto gate ฝั่งไทยเหมือนเดิม แล้วรีบขึ้นรถกลับทันที

สักพักมานั่งนึกดู ลืมอะไรหรือป่าว......

ปรากฏว่า ใบ immigration ยังอยู่กับตัวเอง ระบุว่ายังอยู่ในกัมพูชาได้ถึงวันที่ 1/10/62

สรุปคือลืมปั้มขาออกจากกัมพูชา

ประเด็นคือ เดือนหน้าต้องไปเกาหลี ถ้าเราไม่กลับไปปั้ม จะมีปัญหากับ ตม ไทย หรือ ตม เกาหลีไหมครับ

ผมควรจะกลับไป ปอยเปต ปั้มให้เรียบร้อยดี

หรือไปที่สนามบินให้ ตม.ไทย ปั้มย้อนกลับปั้มจากเครื่อง auto gate ก็พอ เพราะบ้านผมอยู่ใกล้สนามบิน

แนะนำด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่