สงสัยเรื่อง มนุษย์คนแรกครับ

ถ้าในตามหลักวิทยาศาสตร์คือ ลูซี่
และถ้าในตามหลักศาสนาคือ อดัมกับเอวา

คำถามคือ ถ้าลูซี่ อาจเป็นหนึ่งใน อดัมหรือเอวา 
แล้วแปลว่า มนุษย์ทุกคนบนโลกคือศาสนาอิสลามหรือคริสต์หรือเปล่าครับ

และหลังจากคำถามแรก ทำให้สงสัยอีกว่า ถ้าหากเชื่อเรื่องโลกหลังความตาย และทุกคนแท้จริงแล้วเป็นคริสต์กับอิสลาม
แล้วคนที่เป็นศาสนาพุทธ ที่สักการะบูชารูปปั้น พระพุทธรูป มันก็ผิดหลักศาสนาอิสลาม (เอาจริงๆ คริสต์ก็มีเหมือนกัน)
หรือศาสนาฮินดูที่นับถือ พระอิศวร พระพรหม พระนารายณ์ ก็ไม่ได้นับถือพระเจ้าองค์เดียวเท่านั้น

ถ้าตายไปแล้วเจอพระอัลเลาะห์ หรือ พระยะโฮวา 
เขาจะไม่สงสัยกันหรอครับว่า พระเจ้าองค์นี้คือใคร ในเมื่อพวกเขาศรัทธาในสิ่งที่เขาเชื่อ เช่นพระพุทธเจ้า หรือ พระอิศวร เป็นต้น
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่