ขอคำแนะนำหน่อยค่ะอยากให้ตัวเองได้สติมากกว่านี้

กระทู้คำถาม
คือเราไปแอบชอบรุ่นพี่คนนึงแล้วเราก็ฝากเพื่อนไปบอกแล้วเค้าก็ทักเรามาเลยเขาบอกว่าเขาไม่มีแฟนเหมือนจะพึ่งเลิกกันอันนี้เราก็ไม่รู้เราก็คุยกันไปได้ซักพักจนนัดกันไปเที่ยวแล้วเขาก็ทักมาบอกว่าเขาไม่ว่างคงไปไม่ได้แล้วเราก็ไม่โกรธเพราะเราเข้าใจจนเวลาก็ผ่านไปเราก็ไปหาเขาที่บ้านบ้างเขามาหาเราบ้างแต่เราก็ไปเห็นอะไรบางอย่างมันทำให้เรารู้สึกเอะใจว่าเขากลับไปคบกับแฟนเก่าเขาเราก็ตามไปส่องดูแต่ก็ยังไม่แน่ใจค่ะเลยไปปรึกษากับเพื่อนเพื่อนมันบอกเราว่าวันที่เรานัดไปเที่ยวกับพี่เขาพี่เขาลงสตอรี่กับแฟนเขาเรายิ่งมั่นใจเลยค่ะว่าเค้ากลับไปคบกันแล้วเราเลยถอยห่างออกมา ในช่วงเวลาที่ไม่ได้คุยกับมันทำให้เราคิดถึงเค้ามากกว่าเดิมนะแต่เราก็ไม่เลือกที่จะทักไปเพราะเขามีแฟนอยู่แล้วแต่ด้วยอะไรหลายๆอย่างมันทำให้เราเจอกันบ่อยมากขึ้นกว่าเดิมจนวันนึงเขาทักเรามาโดยที่เขายังไม่เลิกกับแฟนแต่เราก็ตอบเขานะคะมันห้ามใจตัวเองไว้ไม่ได้จริงๆทุกครั้งที่เค้ามาหาคือจะไม่คิดถึงเรื่องที่เขาทำกับเราไว้เลยแต่พอเค้ากลับไปก็จะรู้สึกผิดขึ้นมาทันทีอยากตัดใจให้ขาดมากเลยค่ะไม่อยากต้องมาทำอะไรแบบนี้เราควรจะห้ามความรู้สึกตัวเองยังไงดีคะ?
แสดงความคิดเห็น
Preview