โทรศัพท์ Wiko view 3 lite ไม่สามารถเลือกให้เม็มเบอร์ไว้ในเครื่องได้ ทำไงดีครับ

อยากจะสอบถามทุกท่านที่เคยใช้งานโทรศัพท์ของ Wiko นะครับ
ว่าไม่ทราบว่ามีใครมีปัญหาในการบันทึกรายชื่อลงในโทรศัพท์บ้างไหมครับ
เดิม จขกท ใช้ Asus Zenfone 6 เวลาบันทึกเบอร์สามารถเลือกได้ว่าจะบันทึกลงในเครื่อง หรือในซิม หรือใน gmail ก็ได้
แต่พอเปลี่ยนมาใช้ Wiko view 3 lite เครื่องกลับบังคับให้บันทึกเบอร์ลง gmail อย่างเดียว
ไม่ทราบว่าพอจะมีวิธีแก้ไขบ้างไหมครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่