ต้องการเอาลูก ไม่ถึงสองขวบ ไปสวิต ต้องพก car seat ขึ้นเครื่องหรือไม่?

เรียนสอบถามผู้รู้ครับ

ข้อมูล: 
1. ผมแลกไมล์ไปกับแฟนไป เที่ยวสวิตเซอร์แลนต์
--ซึ่งลูกอายุไม่ถึง 2 ขวบ ไม่สามารถใช้แต้มแลกได้ ผมเลยซื้อ ที่นั้งแยกให้ลูก อายุไม่ถึงสองขวบดี
2. ทางสายการบินไทย แจ้งผมว่าผมต้องนำ Car seat ขนานไม่เกิน 16 นิ้วไปด้วย เพื่อใช้บนเครื่องบิน

คำถาม: ผม ต้องการที่จะเที่ยวโดยรถไฟเป็นส่วนใหญ่ เลยไม่สะดวกที่จะต้อง แบก Car seat ไปด้วยเลย มันจำเป็นด้วยเหรอครับหรือผมฟังไม่รุ้เรื่องเอง

ขอบคุณมากครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่