มีนัดสัมภาษณ์งาน เราโทรไป cancel ได้มั้ยคะ

คือว่ามีฝ่าย hr โทรมาหาเรา เพราะทิ้ง resume ไว้ใน jobsdb แต่เราไม่ได้สมัครไปค่ะ

ตอนแรกที่คุยรายละเอียด+เงินเดือน เราก็ตกลงรับปากว่าจะไปสัมภาษณ์ดู แต่พอมาคิดๆดูแล้ว คือเราไม่ได้อยากจะทำงานนั้นเลยค่ะ ถ้าเราโทรไปขอยกเลิกเค้า เค้าจะด่าเรามั้ยคะ ㅠㅠ

ประเด็นคือพี่ hr เค้าส่งเมลล์มานัดหมายวัน-เวลา บวกกับนัดฝ่ายบริหารไปเรียบร้อยแล้ว เลยกลัวว่าถ้าเราโทรไปยกเลิก hr เค้าจะโดนผู้บริหารด่ารึเปล่าคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่