Death Stranding***ผมรัก Metal Gear นะ แต่หมั่นไส้เทพโคจิม่าด้วยนี่แปลกไหมครับ

คือผมรักซีรีส์ Metal Gear โดยเฉพาะภาค 5 เพราะมีเนื้อเรื่องที่กินใจสะเทือนอารมณ์มากโดยเฉพาะน้องเงียบอ่ะ ผมดูน้องเดินจากไปด้วยน้ำตานองหน้า และเกมเพลย์ที่สนุก เอิ่มซึ่งกว่าจะสนุกได้ก็ผ่านอาการหัวร้อนเพราะต้องเรียนรู้และทำความเข้าใจกับวิธีเล่นของเทพโคอยู่หลายชั่วโมงไม่รู้ว่าเทพโคจะสร้างเกมที่มันเล่นง่ายๆไม่เป็นเหรอ ต้องมาปวดหัวกับระบบการจัดการอะไรยุบยับๆเต็มไปหมด ตัวละครก็เงอะๆงะๆ ไม่เหมือนเกมอื่นที่เข้าเกมปุ๊บก็ควงปืนยิงเอามันส์ได้เลย พิธีรีตองของเทพโคนี่มันเยอะจริงๆ

ยิ่งเมื่อเห็นวิดีโอเกมเพลย์ของเกม Death Stranding และคำสัมภาษณ์แบบปั่นๆของท่านเทพก็ยิ่งทำให้ผมเพลียกับเกมเพลย์และหมั่นไส้เพิ่มขึ้นไปอีก

แปลกไหมครับถ้าผมจะรักในงานที่ผ่านมาของเทพโค แต่ก็หมั่นไส้ในตัวของเทพโคด้วยเช่นกัน
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่