เมื่อวันอาทิตย์ดูเรื่องMurder on the Orient Express ปี2017ช่องMono 29ทำไมสำเนียงพูดอังกฤษของKenneth Branaghฟังยากมากๆละ

กระทู้คำถาม
การเล่าเรื่องของหนัเล่าตรงไปตรงมา ดีนะครับ แต่ว่าคือยังไงดีนะตรง...  
บทพูดนะคือเยอะมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ รายละเอียดเล็กๆน้อยๆเพียบ คือคุณต้องจับใจความให้ทันถึงจะดูรู้เรื่อง 
โดยเฉพาะ  Kenneth Branagh ตอนพูดนี้ สุดยอด ของสำเนียงพูดภาษาอังกฤษของ  Kenneth Branagh ทำเอาปวดหัว  ปวดตับจริงๆๆๆๆๆ และอีกอย่างตัว
นักแสดงหลักเยอะมากๆๆๆๆๆ   ครับ   ต้องติดตามตั้งแต่ต้นเรื่อง ถึงจะดูรู้เรื่อง นะแต่ว่า
โทนภาพสวยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ฉากสวยมาก ดูเพลิน สัมผัสได้ถึงความหนาวเย็นของหิมะหลุดออกมาจากจอ แม้จะดูเป็น ภาพ TV. ธรรมดา 😄   ยังคิดอยู่เลยถ้าภาพเป็น HD คงจะสวยมากกว่านี้นะ ครับ 
ขอบคุณมากๆๆ ครับ...
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่