สอบถามเรื่อง streaming funds ของ bls รบกวนทีครับ

พอดีเพิ่งเปิดบัญชีกองทุนผ่านหลักทรัพย์บัวหลวงครับ  พอดีลองไปกดซื้อกองทุนตัวหนึ่ง ซึ่งเขียนว่าการซื้อขั้นต่ำครั้งแรก 500 บาท ก็เลยลองซื้อขี้นต่ำไป
แต่พอกดสั่งซื้อ เค้าเขียนว่าต้องขี้นต่ำ 5000 เด้งมาแล้งแจ้งว่า เป็นคำสั่งของ selling agent แปลว่าเราต้องซื้อครั่งแรก 5000 บาท ใช่ไหมครับ และครั้งต่อไปไปซื้อ500 ได้ หรือครั้งต่อๆไปก็ต้องซื้อ 5000 บาทครับ

เคยเข้าใจว่าเปิดได้ตามขั้นต่ำของกองทุนนั้นๆ

รบกวนทีครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่