เป็นข้าราชการประเทศไทยแต่ต้องย้ายไปอยู่จีนถาวรต้องลาออกหรืออยู่ไทยถาวรดี

คืออยากทราบค่ะว่าถ้าเราเป็นข้าราชการหน่วยงานหนึ่งในประเทศไทย แล้วแฟนเป็นคนจีน เมื่อแฟนบอกให้ไปอยู่ด้วยกันที่จีนถาวร อย่างนี้เราต้องลาออกจากข้าราชการหรือเปล่า หรือยังไงหรอคะ หรือเราจะแยกอยู่กันคนละประเทศดี คือสงสัยมากค่ะ แต่ถ้าแยกกันอยู่แฟนคงไม่ยอม เป็นคุณทำอย่างไร ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่