บอกช่างแต่งหน้า ว่าไม่อยากแต่งตาปรือๆ ยังไงดีคะ

คือเคยจ้างช่างแต่งหน้าเพื่อนเจ้าสาว แล้วด้วยความที่เราหน้าหมวย ช่างเลยชอบติดสติ้กเกอร์ตา 2 ชั้นให้
ทีนี้บางคนติดแล้วตาดูโตขึ้นดี แต่บางคนติดให้แล้ว มันดูเหมือนคนง่วงๆ ตาปรือๆ  เคยบอกว่าไม่เอาติดตรงกลางโดดๆ อย่างเดียวนะตามันปรือ ง่วงๆ

คือเรากำลังจะแต่งหน้าไปถ่ายรูปงานๆ หนี่ง แล้วเค้าจ้างช่างมาให้ เราก็กลัวเค้าจะติดตาให้เราแบบคนง่วงๆ ตาปรือๆ อีกอ่ะค่ะ
บงคนบอกว่า ติดแบบนี้ มันตาหวานดี แต่เรามองแล้วดูจะหลับง้ะ อุบาทว์มากสำหรับตัวเราเอง  แต่งเสร็จก็แก้ไม่ทัน
เคยแบบดึงออกไปเลยให้เหลือตาชั้นเดียว เพราะทนไม่ได้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่