ลงทะเบียนวันที่ประกันairpodsไม่ได้ค่ะ มีใครเคยเป็นมั้ยคะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ เราซื้อairpods2 มาจากทางเว็บสีส้ม ซึ่งมีโปร9.9อยู่ โดยร้านนี้มีคนรีวิวเกือบๆหมื่นคนเลยค่ะ

พอได้ของมาแล้วเราก็เอาไปเข้าเว็บ เพื่อใส่รหัสวันที่ซื้อ ซึ่งในรีวิวทุกคนบอกว่าใส่ได้เลย

ซึ่งพอเอาซีเรียลนัมเบอร์ไปใส่ก็จะขึ้นว่ายังไม่ได้ตั้งวันที่ แบบนี้ค่ะ

เราก็เลยจัดการลอกอินและใส่วันที่ซื้อเข้าไป แต่ปรากฎว่ามันขึ้นแบบนี้ ทั้งสองเครื่องที่ซื้อมาเลยค่ะ

คนรู้จักที่ซื้อด้วยกันวันเดียวกัน ก็ลงทะเบียนได้เป็นปกติเลยค่ะ ซึ่งถ้าลงทะเบียนได้ มันจะขึ้นแบบนี้แทน ไม่ใช่แบบของเราค่ะ

อยากทราบว่ามีคนเคยเป็นหรือกำลังเป็นอยู่รึเปล่าคะ ? แล้วต้องทำยังไงบ้าง โทรหาแอปเปิ้ลแคร์ก็ติดปัญหาเหมือนกับของเราค่ะ หรือว่ามันเป็นที่เว็บแอปเปิ้ลซ่อมอะไรเลยลงวันไม่ได้รึเปล่า ถ้ามีใครทราบยังไงรบกวนแชร์ด้วยนะคะ

ขอบคุณมากค่า
แสดงความคิดเห็น