บันทึกไฟล์ Access 2013 แต่พอดึงเข้าแฟรตไดร์ฟแล้วมาเปิด เปิดไม่ได้

คือพอดีหนูทำโปรเจคการสร้างฐานข้อมูลจากโปรแกรม Access 2013 ทีนี้หนูทำเสร็จหมดแล้วก็เซพปกติ แล้วก็ดึงเข้าแฟรตไดร์ฟ แล้วเปิดไฟล์งานในแฟรตไดร์ฟดู ปรากฏว่ามันขึ้นกล่องข้อความว่าไม่รู้จักฐานข้อมูลนี้ เปิดในโน๊ตบุ๊คที่ทำฐานข้อมูลนี้แหล่ะค่ะ หนูเลยไม่รู้ว่ามันผิดพลาดตรงไหน ใครทราบขอคำแนะนำหน่อยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่