... มีใครจัดสวนในห้องโถง หรือห้องนั่งเล่นอยู่บ้างครับ ถ้าเป็นพื้นกระเบื้อง ควรวางพวกหิน / ต้นไม้ / น้ำตก อย่างไรดีครับ ?

มีไอเดีย แนวๆ นี้ครับ

แต่จะเป็นพื้นกระเบื้องเงาๆ ในห้องโถงนะครับ
คิดว่าจะเน้นอิฐมอญ และหินแม่น้ำ มีต้นไม้นิดหน่อย กับน้ำตก (อาจจะเป็นอ่างพญานาคพ่นน้ำ)
ผมติดตรงที่ว่า การวางสวนแบบนี้ในบ้าน ควรจะวางแบบไหนดีครับ ไม่ให้เกิดฝุ่นมากมายจากพวกอิฐ หรือ ก้อนหิน (มีคนแนะนำให้ใช้เรซินเคลือบอีกที แต่ค่อนข้างใช้เยอะเหมือนกัน)

ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่