สงสัยว่า gmail ถูกแฮ็ค ต้องทำยังไงดี สอบถามผ่านทาง gmail support ไม่ได้

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ รบกวนขอคำแนะนำหน่อยค่ะ เมื่อวานนี้มี mail จากระบบ hotmail สอบถามว่ามีลิงค์น่าสงสัยให้เช็ค และถามให้เราเปลี่ยน password เราเลยเปลี่ยน password ของ hotmail ได้เซ็ต gmail เป็นเมล์สำรองไว้ เมื่อเปลี่ยนเรียบร้อยแล้ว hotmail ก็ใช้งานได้ปกติ แต่กลับมีปัญหาที่ gmail แทน คือเริ่มรวนแต่ยังเข้าใช้ password เดิมได้ไม่มีปัญหาแต่ว่าเราส่ง mail ออกไม่ผ่าน ระบบตึกลับมาว่า คุณได้ส่งเมล์ครบกำหนดจำนวนที่เค้าอนุญาติ (น่าจะประมาณ 500 เมล์ต่อวัน) ซึ่งเรายังไม่ได้ส่งอะไรเลย วันรุ่งขัน (หมายถึงวันนี้) เลยทำการเปลี่ยน password เรียบร้อยแล้ว แต่ยังส่งเมล์ออกไม่ได้ เป็นกังวลมาก รบกวนเพื่อนๆที่ช่วยแนะนำให้ทีว่าควรทำอะไรต่อดีคะ ไม่ทราบช่องทางติดต่อ gmail support ค่ะ __ สรุปตอนนี้เปลี่ยน password ทั้ง hotmail และ gmail  เรียบร้อยแล้ว  ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่