เบอร์ใครก็ไม่รู้มาผูกกับ iMessage & Facetime

กระทู้คำถาม
ตอนนี้ผมมาเรียนต่างประเทศ แล้วเปลี่ยนซิมเป็นของประเทศนั้น แต่เบอร์โทรที่มาผูกกับไอดีผมตอนนี้เป็นเบอร์จากประเทศไทย 
ผมอ่านคำแนะนำจากเว็บแอปเปิ้ล โดยการให้เปลี่ยนรหัส Apple id ซึ่งผมก็เปลี่ยนเรียบร้อยเพียงแต่ว่า เบอร์นั้นยังผูกอยู่ ผมกลัวจะไม่ปลอดภัย มีวิธีที่จะเอาเบอร์ออกบ้างมั้ยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่