ขอสอบถามหน่อยคับ

อย่าว่าผมเลยนะคับถ้าตั้งคำถามแบบนี้บ่อย พอดีที่บ้านสภาพแวดล้อมแมวจรจัดเยอะมากจนกลัวมาก    
ผมอยากจะสอบว่าถ้ามีน้ำลายพวกแมวไปติดตามผ้า แล้วเราเอามาใช่นิ เสี่ยงที่จะติดโรคได้ไหมคับ แล้วถ้าการที่ผมมือสัมผัสกับน้ำลายแมวโดยไม่รู้ตัวแล้วมาลูบหน้าหรือขยี้ตาพวกนี้ เพราะที่หน้าบ้านผมมีแมวจรจัด อยู่เยอะมาก ข้างบ้านเขาไปให้หาอาหารแล้วมันก็มาอยู่หน้าบ้านเขา บางก็เดินมาในบ้านผมซึ่งติดกับบ้านเขาจนทำผมให้เป็นโรคความกลัวไปแล้วตอนนี้ รบกวนด้วยนะคับ ผมไม่อยากที่จะไปฉีดยาอีกแล้ว ผมโดนฉีดยาไป 14เข็มภายใน4เดือนผมมองว่ามันเยอะเกินจนผมเรื่มไม่ไหวแล้วอะคับ มันเครียดมากเลย ผมหยุดความคิดที่จะกลัวมันไม่ได้   ผมฉีดล่าสุดวันที่ 10 เดือน7 ปีนี้คับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่