ช่วยคิดหน่อยค่ะ ว่าจะทำวิธีไหนหาเงินก้อนชั่วคราวได้บ้าง

คือตอนนี้หนูต้องการเงินจำนวน 26,000 และหลังจากนั้น 3 วันจะสามารถคืนได้ 23,000 อีก 3000 จะคืนได้ภายในเดือนนี้
ทรัพย์สินที่มีตอนนี้คือ โน๊ตบุ๊คHP ไอโฟนXR
รถVIOS ปี2006-2007 และฉโนดที่ดิน  มีปืนที่ได้เป็นมรดกจากพ่ออีก1กระบอก .38 smith & wesson (แต่ยังเป็นชื่อพ่อที่เสียไปแล้ว)
คำถามคือ หนูสามารถนำทรัพย์สินพวกนี้ไปเปลี่ยนเป็นเงินที่ไหนแบบชั่วคราวก่อนได้ไหมค่ะ (คือหนูไม่เคยอะคะ)
สถาณะการงานหนูคือไม่ได้ทำงานประจำนะคะ รับงานอิสระ การทำธุรกรรมทางการเงินจึงเป็นไปไม่ได้ค่ะ เพราะไม่มีหลักฐานการเงินอะไรในการไปทำค่ะ
ที่นี่หนูสามารถแปลงทรัพย์สินเป็นงินได้แบบไหนบ้างค่ะ ไปโรงรับจำนำเค้าจะจำนำได้ไหม จริงๆแล้วมือถือกับคอมก็ยังต้องใช้ค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่