***แนะนำหนังสือสอบเข้าข้าราชการดีๆหน่อยคะ

สวัสดีค่ะ พอดีว่าสอบ กพ. ภาค ก. ปี 2562 ผ่านแล้วค่ะ เป็นครั้งแรกและยังไม่มีประสบการณ์ไปสอบเข้าหน่วยงานเกี่ยวกับราชการหรือพนักงานราชการเลยค่ะ 

กระทู้นี้ตั้งใจจะให้ชาวพันทิปทุกท่าน ที่เคยมีประสบการณ์ไปสอบ ภาค ข. หรือพนักงานราชการของหน่วยงานต่างๆ มาร่วมกันแชร์ว่า 

1. หนังสือสอบเข้าราชการ พนักงานราชการ สำนักพิมพ์ไหนเชื่อถือได้มากที่สุดคะ 
2. การไปสอบภาค ข. ต้องเตรียมตัวมากแค่ไหนคะ 

มาร่วมกันแชร์หน่อยนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ ♡
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่