เรื่องยาวครับ โดนพี่ชายแฟนแอบเอาตึกของเราให้คนเช่า

สรุปๆ คือมีปัญหากันแล้วผมกับแฟนย้ายไปอยู่ที่อื่น ตึกนี้เป็นกรรมสิทธิ์ร่วมกันของผมกับแฟน ก่อนหน้านี้ให้แม่ยายเปิดร้านเสริมสวยที่ชั้นล่าง ชั้นบนไม่มีคนอยู่ พอเราไม่อยู่พี่ชายแฟนก็งัดบ้านแล้วให้ญาติเมียมาเช่า โดยบอกว่าตัวเองเป็นคนดูแล ไม่มีปัญหาเพราะเขาเป็นทนายสบายมากและมีการทำสัญญาว่าเช่ากับเขา ตอนนี้จะขายตึกก็ไม่ยอมย้ายออก คนขายก็รออยู่ ก็เลยตัดสินใจแจ้งความฟ้องขับไล่และแจ้งอาญาร่วมกันบุกรุก ยังมีวิธีอื่นอีกมั้ยครับ เช่น ตัดน้ำไฟ ทำได้มั้ยครับ แม่ยายก็ดันเข้าข้างลูกชาย เซนต์ยินยอมว่ามอบกิจการให้ลูกชายดูแลอีก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่