Gaming Notebook lenovo y540 กับ asus rog strix g531 ตัวไหนน่าซื้อกว่ากันครับ

กำลังหา NB แรงๆสักตัวนึงครับ งบไม่เกิน 30000 บาท 
ดูๆ lenovo y540  กับAsus rog strix g531 ไว้

y540งานประกอบ โอเคเลย ส่วน rog strix g531 ยังไม่ได้ลองจับตัวจริง
สเปคจอ Asus ดีกว่า ตรงที่ได้จอ 120 hz ทำให้ลังเลครับ 

อยากได้ตัวที่งานประกอบดีๆหน่อยครับ บานพับแน่นๆ (เวลาเปิดหน้าจอขึ้นมาแล้ว หน้าจอไม่โครงเครง) 

เครื่องก่อนหน้านี้ ใช้ macbook pro บานพับแน่นมาก ผมชอบฟีลลิ่งตอนเปิดหน้าจอแน่นๆ แต่เนื่องจากใช้โปรแกรมทางวิศวกรรม

เลยจำเป็นต้องเปลี่ยนครับ (AutoCad SolidWork พวก 3D drawing)

ใครมีรุ่นไหนรบกวนแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่