TOT สาขาตาคลี ช่างจะมาติดเน็ตให้เมื่อไหร่คะ

กระทู้คำถาม
เราส่งเรื่องให้ดีลกับช่างตั้งแต่วันศุกร์ที่ 6 กันยายน นะคะ

บ้านเราไม่มีคนอยู่ แล้วขโมยก็ขึ้นบ้านบ่อยๆ เราจึงอยากติดกล้องวงจรปิด
ทีนี้ เราต้องติดเน็ตก่อนถึงจะติดกล้องได้

เราเลยติดต่อ tot ไป ครั้งแรกแจ้งว่าช่างจะมาติดวันรุ่งขึ้น หรือไม่ก็วันจันทร์ที่9 กันยา
แล้วเราก็เผื่อเวลานัดกับช่างติดกล้องให้มาวันเสาร์ที่14 กันยา ช่วงบ่าย
ตอนแรกราบรื่นดี ถามว่าช่างมาเมื่อไหร่ก็บอกวันนี้พรุ่งนี้ 

จนถึงวันพุธ เราคิดว่ามันจะไม่ทันแล้วจึงโทรไปแจ้งว่า เรานัดช่างกล้องไว้วันเสาร์
แล้วเราก็ต้องลางานเพื่อไปดูนะ เราไม่ได้อยู่บ้าน ถ้าเน็ตยังไม่เสร็จ เราก็ติดกล้องไม่ได้
พนักงานแจ้งกลับมาว่า ส่งเรื่องให้ช่างรับเหมาแล้ว เราจึงขอเบอร์ช่างเผื่อติดต่อเอง
รู้สึกว่าพนักงานตอบว่า ไม่มีหรือไม่ทราบเหมือนกัน แต่ก็จะตามให้เขาเข้ามาไม่เกินวันเสาร์

แต่นี่!! เสาร์เช้าแล้วค่ะ ถ้าป่านนี้ช่างยังไม่มา ติดต่อtot ตาคลีไม่ได้ด้วย แล้วถ้ามาเอาตอนบ่าย ช่างกล้องจะทำงานได้มั๊ยคะ
หรือในเคสที่แย่กว่า ถ้าช่างเน็ตไม่มา ให้เราทำอย่างไงดีคะ ลาต่ออีกวันนึงเผื่อลุ้นว่าช่างจะมาวันอาทิตย์มั๊ย
แล้วก็เลื่อนช่างติดกล้อง แบบนี้ใช่มั๊ยคะ

คุณลางานแล้ว แล้วช่างกล้องจะมาช่วงบ่าย ตอนนี้ 9โมงแล้ว 
เป็นคุณ คุณร้อนใจมั๊ยคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่