ช่วยหน่อยครับ แมวเก่าโดนแมวใหม่ขู่ ทั้งที่โตกว่าครับ

ปกติจะได้ยินแต่แมวเก่าขู่แมวใหม่ครับ อันนี้ไม่ใช่เลยครีบ ละไม่มีท่าทีว่าจะขู่กลับด้วยครับ

คือ ผมเลี้ยงสกอติชตัวแรก รับมาเดือนครึ่ง ตอนนี้น้อง 3 เดือน ส่วนตัวใหม่สกิติชผมเอามาได้2 วัน ตัวใหม่จะอ่อนกว่าตัวเก่าประมาณ1อาทิตครับ
คือตั้งแต่มาเลย ตัวใหม่พยายามวิ่งเล่นด้วย พยายามเข้าไปหา แต่ก็โดนขู่ตลอดครับ เจ้าตัวก็วิ่งหนี ร้องๆ แต่ก็เข้าไปใหม่จะไปเล่นใหม่ เหมือนแมวขี้เหงา ผมพยายามให้ความรักเท่าๆกันนะครับ ลองจับจมูกชนกันแล้ว กลัวจะหนักจึ้นเรื่อยๆครับ ตัวเก่าผู้ ตัวใหม่เมีย ครับ นิสัยตัวเก่าคือ จะไม่สู้แมว ไปอีกบ้านที่เลี้ยงแมวไว่ ก็โดนเจ้าถิ่นเล่น แต่แค่ขู่ สุดท้ายก็เข้ากันได้ครับ พาวิ่งเล่นกันดี  ตอนนี้รู้สึกกังวลครับ เพราะไม่เคยเห็นเหตุการ์ณแบบนี้เลย ที่แมวใหม่ขู่แมวเก่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่