การกรอกใบ ตม . จีน

กรอกใบตม.ที่ได้บนเครื่องบินนี่ควรกรอกเป็นตัวพิมพ์ใหญ่หมดเลยใช่มั้ยคัฟ
ตอนเขียนที่อยู่เราต้องเขียนเป็นภาษาอังกฤษเท่านั้นหรือคัฟ
เรากังวลตอนกรอกที่อยู่ที่สุดเลยคัฟ เพราะเราจะไปอยู่ที่บ้านแฟนไม่แน่ใจว่าต้องเขียนอยู่ยังไง ช่วยตอบด้วยนะคัฟ ขอบคุณคัฟ
(ตอนทำวีซ่าจ้างเขาทำไม่รุ้ชื่อโรงแรม ) ถ้าในใบ ตม.เราเขียนที่อยู่ของแฟน จะมีปัญหามั้ย 
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ตอบเท่าที่รู้นะคะ  ต้องกรอกเป็นภาษาอังกฤษ ตัวพิมพ์ใหญ่ทั้งหมดค่ะ  ส่วนที่อยู่เราพักที่ไหนตอนใช้ขอวีซ่า กับตอนกรอกใบ ต.ม ขาเข้าของเราใช้ที่เดียวกันค่ะ  รอท่านอื่นมาตอบต่อนะคะ  หรือหากไม่มีใครมาตอบลองโทรฯไปถามทางเอเจ้นซี่ที่เขารับทำวีซ่าให้ก็ได้นะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่