ฝากหิ้วโทรศัพท์จากศูนย์แล้วเกิดเสียหาย

สวัสดีทุกคนที่เข้ามานะคะ คือ จขกท. ฝากหิ้วโทรศัพท์ไอ7พลัส กับคนที่รับหิ้ว ที่เจงานมาร์ท  แฟชั่นไอแลนด์คือฝากหิ้วโดยต้องส่งทางไปรณีย์ เพราะไม่สะดวกนัดรับ
พอวันที่พัสดุมาถึง คือวันที่ 12/09/2019 วันนี้

พอเปิดดูกลับพบว่าสีของตัวเครื่องสีถลอก  
แล้วพอตรวจเช็คดูโทรศัพท์มีการเปลี่ยนแบตเตอรี่ แต่อุปกรณ์อย่างอื่นแท้ครบกล่อง
ก่อนจะโอนเงินฝากหิ้ว ส่วนตัวก็ได้ถามรายละเอียดไปแล้วว่า เครื่องเป็นเครื่องไทยมั้ย มือ1 หรือเครื่องตัวโชว์
คนที่รับหิ้วเขาก็บอกว่า เป็นเครื่องมือ1 ไม่แกะกล่อง
คือเป็นเครื่องที่เหมือนมีการใช่งานมาแล้ว

เราก็รีบแจ้งไปที่คนที่รับหิ้ว เขาก็บอกตอนเขารับเครื่องมันไม่เป็นรอยขนาดนี้ คือเราก็งง เอ้าา ??? คือสรุปเขารู้ว่าเครื่องมีรอย ไม่ใช่เครื่องแกะกล่อง แต่เขาไม่เเจ้ง เพราะถ้าเขาแจ้งส่วนตัวคงไม่รับ

เขาก็เหมือนจะประมาณว่าจะร้องไปที่ไปรณีย์ แล้วคือก่อนแกะกล่องเราก็ถ่ายวิดีโอไว้ แต่ไม่ได้ถ่ายตอนที่แกะกล่องของไปรณีย์เลย ไปถ่ายตอนแกะกล่องโทรศัพท์เลย อันนี้คงเป็นความประมาทตัวเอง

คือถ้าเป็นกรณีแบบนี้ เราสามารถร้องสคบ ได้มั้ยค่ะ
แต่คนที่รับหิ้วเขาไม่ได้ขอใบเสร็จมาให้เรา ซึ่งเราได้แจ้งไปตั้งเเต่วันที่เขาจะไปรับเครื่องแล้วว่าขอใบเสร็จมาให้ด้วย  
แล้วที่อยู่ตามกล่อง เขาก็เขียนเเค่ชื่อ กับเบอร์ รูปบัตรประชาชนที่เราขอเป็นหลักฐาน ก็คือไม่ชัด

เราสามารถทำยังไงได้บ้างคะ หรือ มันเป็นความผิดของเรา เราไม่สามารถทำอะไรได้เลยหรอคะ ????

ขอคำแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณทุกๆคนล่วงหน้าค่ะ😊😊

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่