ถ้าเกิดหุ่นยนต์ขึ้นมาจริงแล้วเหมือนมนุษย์คุณยอมรับได้ไหมครับ?

1.ถ้าหุ่นยนต์ทั้งเก่งกว่าฉลาดทั้งกว่าแล้วคุณก็ตกงานเพราะมัน คุณจะยอมรับเท่ามนุษย์เท่ามนุษย์ที่มาแย่งงานคุณรึเปล่า?
2.ถ้าหลับนอนกับมันคุณว่ามันผิดหรือไม่?
3.ถ้ามันมาสอนคุณเพราะมันฉลาดกว่าคุณจะยอมรับมันหรือไม่? หรือเพราะว่าเผ่าพันธุ์มนุษย์เราเป็นคนสร้างมันมามันต้องฟังคำสั่งเราอย่างเดียว ไม่ก็เพราะว่าเราแค่เป็นเจ้านายมัน?
4.ถ้ามันมีจิตใจขึ้นแล้วคุณยอมรับว่ามันเป็นมนุษย์ไหม?

(ส่วนตัวผมยอมรับมันได้หมดทุกข้อ)
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่