ใครเคยทำประกันบริษัท ชับบ์สามัคคีประกันภัย จำกัด (มหาชน) แล้วโดนหักเงินเกินจนต้องย้ายเงินไปแบงค์ อื่นไหม ??

สอบถามเพื่อนๆ หน่อยครับ พอดีก่อนหน้านี้เคยมีโบร์คเกอร์ โทรมาขายประกันให้เรา แล้วเราตัดสินใจซื้อประกันอุบัติเหตุไป และได้สอบถามการชำระเงินไปนะครับว่า ทางบริษัท จะมีการหักเงินค่าประกันโดยตัดผ่านบัญชี ธนาคาร Scb ประเด็นมีอยู่ว่า ผมเปลี่ยนงานแล้วไม่ได้ส่งประกันต่อ กว่า 6 เดือนแล้ว แล้วต่อมาผมได้เปลี่ยนมาใช้บัญชีธนาคารscb เหมือนเดิน ปรากฏว่า ผมโดนหักเงินค่าประกันย้อนหลัง 6 เดือนครับ แต่ตอนที่ผมสอบถามรายละเอียดการชำระเงินกับตัวแทนผมสอบถามนะครับว่าหากผมขาดส่งหรือไม่มีเงินในบัญชีพอที่จะหักในเดือนนั้นก็จะไม่ได้รับการคุ้มครอง แต่ก็จะไม่ทบยอด การหักเงินในบัญชี เลยอยากสอบเพื่อนๆว่า ใครมีวิธีเรียกเงินเราคืนจากบริษัทหรือมีข้อแนะนำบ้างครับ ??

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่