ส่งข้อความ Line@ ไป แต่ไม่เด้งไปยังคู่สนทนา

กระทู้คำถาม
ต้องการความช่วยเหลือหน่อยค่าาา  ตามหัวกระทู้เลย

คือเราต้องใช้ Line@ ในการติดต่อลูกค้า  ปกติก็คุยกันได้ไม่มีปัญหาอะไร  แต่สองที่แล้วส่งข้อความไป ก็เห็นอีกฝ่ายยังไม่เปิดอ่าน ผ่านไปสองวันก็ยังเงียบ เลยทักไลน์ส่วนตัวไปถาม สรุปเขาบอกไม่เห็นมีข้อความล่าสุดจากฝั่งเราส่งไป

ลองแคปจอแลกกัน ก็ไม่มีจริงๆค่ะ คือจอฝั่งเราคือ ขึ้นว่า ส่งข้อความไปแต่ยังไม่ขึ้นอ่านจากอีกฝ่าย   ส่วนจอของอีกฝ่ายคือไม่มีข้อความล่าสุดที่เราส่งไป  

ทีนี้เลยลองลบเพื่อนแล้วให้แอดเฟรนใหม่ คราวนี้ปรากฏว่าไม่ขึ้นค่ะ ฝั่งเขาแอดแล้วส่งข้อความได้ แต่ฝั่งเราคือไม่ขึ้นว่ามีคนแอดเฟรนมา

ไม่ทราบว่าเกิดจากปัญหาอะไร แล้วมีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างคะ  

ขอบคุณค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่