มาร่วมกันแชร์เพลงประกอบในโดเรม่อนภาคเดอะมูฟวี่ที่ทุกท่านชื่นชอบพร้อมเหตุผลกันค่ะ ^_^

ส่วนตัวชอบหลายเพลงมากๆ เลยค่ะ

ยุคเก่า

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
เพราะมากค่ะ ฟังตอนฝนตกน่าจะได้อารมณ์ดี ไม่รู้ความหมายเพลง แต่ได้ยินคำว่าซาโยนาระบ่อยมากคิดว่าน่าจะพูดถึงเกี่ยวกับการจากลากันระหว่างเพื่อน ท่านใดรู้ความหมายาแบ่งปันให้กับสมาชิกท่านอื่นๆ ได้นะคะ ^_^

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
เพลงเพราะๆ ฟังสบาย เข้ากับธีมที่เป็นอาหรับราตรีดีค่ะ แถมความหมายเมื่อแปลมาเป็นไทยยังหวานมากอีกต่างหาก

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอสั้นๆ ค่ะ มันมาก!! เพลงและดนตรีแนวนี้นี่มันเพลงสไตล์หนัง ละครแนวบู๊ช่วงยุค 90 ชัดๆ เลย

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอมัน! อีกแล้วค่ะ 5555 ชอบมากๆ ค่ะ เชื่อว่าแฟนหลายท่านต้องชอบภาคนี้มากแน่ๆ เลย ^_^

เดี๋ยวมาต่อนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่