ปัญหา แฟนเลิกงานแล้วคุณไปรับช้า ถ้าคุณเป็นคนรอคุณจะโกรธกันไหมครับ

เกริ่นก่อนนะครับ ผมกับแฟนคบกันมาตั้งแต่สมัยเรียน ต่างมหาลัยกัน แฟนเป็นพยาบาล ผมเป็นโปรแกรมเมอร์ คบกันประมาณมา 5 ปี เรียนจบมาทำงานที่เดียวกัน แฟนทำงานพยาบาล ผมทำงานแผนกไอทีของโรงพยาบาล

เข้าเรื่องครับผมมีปัญหาทะเลาะกับแฟนไม่บ่อย เดือนละ 1 หรือ 2 เดือนครั้ง โดยประมาณ
แฟนผมก็ดีทุกอย่างนะครับ แต่เป็นคนที่ไม่มีความอดทนเอาซะเลย เป็นลูกคนเดียวอยากได้ไรต้องได้

ปัญหาที่ทะเลาะกันเพราะ

ปกติแฟนจะลงเวร ผมจะไปนั่งรอประจำ 10 20 30 นาที หรือเป็นชั่วโมงบ้างก็มี
แต่ทีผมลงเวรช้าไม่เกิน 5 นาที ทำหน้าไม่พอใจ พูดด้วยก็ไม่พูด ความงุดหงิดใส่ผม ซึ่งผมไม่ชอบ ผมอยากให้เธอปล่อยผ่านไปบ้างจะโกรธกันทำไม เข้าใจนะว่าเหนื่อยแต่งานส่วนที่มทำมันยังไม่เรียบร้อย รอกันไม่ได้หรอ หรือจะให้ทิ้งการทิ้งงานไปนั่งรอรับลงเวร

สอบถามพยาบาลนะครับ ถ้าแฟนคุณมารอรับลงเวรช้าจะโกรธกันไหม
ถ้าโกรธจะโกรธนานไหม ผู้ชายขอโทษแล้วจะหายหรือเปล่าครับ

ดักไว้ก่อนนะครับที่ผมลงไปช้า เพราะผมก็ทำงานส่วนของผม 
สำหรับคนที่ไม่ได้ทำงานที่เดียวกัน ก็มานั่งรอรับได้สบาย
และบางวันที่แฟนผมขึ้นเวร ผมก็มานั่งรอรับแฟนลงเวรประจำ 10 20 30 นาที หรือเป็นชั่วโมงบ้างก็มี

ถ้าแฟนผมลเวรช้าผมไม่เคยโกรธเธอเลยสักครั้ง แต่ถ้าผมลงเวรช้าแฟนก็จะบ่น แล้วก็ไม่พูดด้วยครับ

มีคำแนะนำในการแก้ปัญหาหน่อยครับ
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่