ทำไมชนาธิป เล่นในทีมชาติไม่โดดเด่นเท่าในทีมซัปโปโร ครับ

กระทู้คำถาม
อันนี้ความรู้สึกส่วนตัวนะครับ จากที่ติดตามมา ออกตัวก่อนว่าผมเป็นแฟนบอลสเปอร์ส นะครับ ไม่มีทีมเชียร์ในไทยลีก และส่วนตัวติดตามนักเตะเราทั้งสามคนที่ไปเล่นญี่ปุ่น โดยเฉพาะชนาธิป ผมตามเชียร์ทุกเกม  แต่รู้สึกว่าเล่นในซับโปโร โดดเด่นมากเลย แต่ทำไมเวลาเล่นในทีมชาติรู้สึกไม่ค่อยมีบทบาทเท่าที่ควร  ท่านๆคิดว่ายังไงกัน หรือมันมีเหตุปัจจัยอะไรบ้าง ลองแสดงทัศนะด้วยครับ 
แสดงความคิดเห็น