ปรึกษาเรื่อวคุณแม่ใส่สายสวนปัสสาวะ ใส่เบอร์เล็กกว่าเดิม

แม่ไปหาหมอวันนี้ ครับ หม่อสั่งสายให้ ผมไม่ได้ดูต้องซื้อสาย พยาบาลห้องหัตถการใส่สายให้เสร็จแล้ว สั่งเกตว่า ใส่เบออออออร์ 14 ครับ

ปกติคุณแม่จะใส่สายสวนปัสสาวะคาไว้ใส่เบอร์16ครับ ที่ใส่คาไว้ สีใส่ดี แต่มีตะกอนขาว ครับ สายจะมีคราบขาว ต้องบิดสายบ่อยๆ

ถ้าเปลี่ยนมาใช้สายเล็กกว่าจะมีปัญหาอะไรไหมครับ มีโอกาสจะตันได้ไหมครับ เพราะแม่ติดเตียง ไม่สามารถชื่อสารได้

ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่