Apple Music vs Spotify

กระทู้คำถาม
ตามนั้นเลยครับ เพื่อนๆชอบอะไรมากกว่ากันครับ
ตอนนี้ผมกำลังชั่งใจอยู่ ใจเอนเอียงไปทาง Apple Music เพราะ
1. ชอบที่สามารถ  upload เพลงของเราเองขึ้นไปใน library ได้ด้วย 
2. เวลาเข้าไปดู album เพลงจะมีการบอกด้วยดาว ไว้ว่าเพลงไหนเป็นที่นิยม
3. เลือกเพลงเป็น genre ใน library เราได้ (ซึ่งคิดว่า spotify ทำไม่ได้...รึเปล่า)

ส่วน spotify ชั่งใจ เพราะ
1.นาฬิกา garmin ใช้ฟังเพลงด้วย spotify มันสะดวกเวลาวิ่ง ไม่ต้องพกโทรศัพท์ไป ฟังจาก spotify ได้เลย (แต่เปลืองแบตสุด)
2. ระบบ playlist ที่ดี ai ค่อนข้างฉลาด แนะนำเพลงดีมาก (แต่ปกติไม่ค่อยฟัง playlist ชอบฟังแบบ shuffle ใน library เราเองมากกว่า หรือไม่ก้อสร้าง playlist ขึ้นมาเอง)
3. รุ้สึกว่าเสียงดีกว่า apple music นิดนึง

ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ยิ้ม
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่