รับค่า Array​ และเก็บค่าไปคำนวน​ต่อ​

พี่ๆครับ สมมุติ​ว่าผมอยากรับค่าจากตัวแปร int Array [3] แล้วนำไปเก็บค่าไว้เพื่อไปคำนวน​ต่อ โดยเราเราสามารถ​รับค่า int Array[3] ได้เลื่อยๆ และค่าที่นำไปเก็บแต่ละครั้งก็บวกกันไปเลื่อย​ประมาณ​นี้ครับ ควรทำยังไงครับ ผมต้องสร้าง Class เพื่อเก็บค่าตัวแปรและคำนวณไหมครับ หรือ อะไรพี่ๆแนะนำด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่