อยากแต่งงานในโบสถ์ต้องเปลี่ยนศาสนาไหม

ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ
เนื่องจากเพื่อนหลายคน​ ตอบไม่เหมือนกัน
บางคนบอกว่าต้องเปลี่ยนศาสนา​ ถึงจะแต่งได้
บางคนบอกไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนศาสนา

ถามเพื่อนที่เป็นคนต่างชาติ​ ที่นับถือศาสนาคริสต์
บางคนก็บอกเปลี่ยน​ บางคนก็ว่าไม่

เราไม่ได้ศึกษาเกี่ยวกับศาสนาคริสต์​เท่าไหร่
อาจจะแล้วแต่ว่าเป็นคริสแบบไหนด้วยมั้ยคะ

รบกวนผู้รู้เข้ามาตอบทีค่า
ความคิดเห็นจาก Expert Account
ความคิดเห็นที่ 5
ต้องเปลี่ยนศาสนาครับ แล้วแต่ในโบสถ์แบบที่คุณอยากแต่ง คงน่าจะหมายถึงการแต่งงานแบบคาทอลิก
แต่แนะนำว่าอย่าไปทำเลยครับ ผมเป็นช่างภาพอาชีพ เคยเจอบ่าวสาวเปลี่ยนศาสนาเพื่อมาแต่งงานในโบสถ์
ดูบรรยากาศในงานแล้วมันก็ประดักประเดิดไปหมด มันเก้ๆกังๆเพราะเราไม่ได้เป็นคาทอลิกกันจริงๆ รวมถึงแขกในงานด้วย
แนะนำให้ไปแต่งงานในสตูดิโอเบเนดิกต์ก็ได้ บรรยากาศคล้ายๆกันอยู่นะครับ เนียนตา สบายใจ ได้บรรยากาศ ฟีลลิ่งมาเต็ม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่