เจ้าหมานิกเป็นคนพิการและพูดไม่ได้ แต่ต้องการทำใบขับขี่รถยนต์ส่วนบุคคล ไม่ทราบว่าคนพิการพูดไม่ได้สามารถทำได้หรือไม่ครับ?

ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ จากกระทู้เก่าที่เคยตั้งไว้เมื่อไม่นานมานี้ เจ้าหมานิกเป็นคนพิการเดินไม่ได้มาตั้งแต่กำเนิด และ พูดไม่ได้ด้วยครับ แต่ต้องการทำใบขับขี่รถยนต์ส่วนบุคคล ไม่ทราบว่าคนพิการพูดไม่ได้สามารถทำใบขับขี่รถยนต์ส่วนบุคคลได้หรือไม่ครับ? และ ต้องทำอย่างไรบ้างครับ? และ ถ้าเจ้าหมานิกซื้อรถบรรทุกสี่ล้อฮีโน่ 300 มาใช้โดยจดทะเบียนเป็นป้ายเขียว สามารถใช้ใบขับขี่รถยนต์ส่วนบุคคลได้เลยใช่มั้ยครับ? พอดีเจ้าหมานิกอยากมีรถบรรทุกสี่ล้อไว้ทำอาชีพส่วนตัวด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่