[CR] BROWN CARE SOAP & SCRUB สบู่ระเบิดขี้ไคล!!! ออกจริงหรือจกตา

สวัสดีค่าทุกคนน
วันว่างๆแบบนี้ทรายเลยหยิบเอาสบู่มารีวิวให้ทุกคนดูกันค่ะ
สบู่ที่จะมารีวิวในกระทู้นี้ เอาใจสำหรับทุกๆคนที่ชอบการขัดตัว การสครับ หรือวิธีต่างๆที่จะช่วยทำให้ผิวกายของเราขาวขึ้นค่ะ และที่ทรายหยิบเอาตัวนี้มารีวิวเนี่ย เพราะทรายเห็นว่าสบู่ตัวนี้เน้นไปที่การผลัดเซลล์ผิวของเราด้วยวิธีธรรมชาติ ไม่เป็นอันตรายต่อผิวของเรานั่นเอง
บราวน์ แคร์ โซป BROWN CARE SOAP & SCRUB
เป็นสบู่สมุนไพรที่ช่วยผลัดเซลล์ผิวที่เสื่อมสภาพของเราให้หลุดออกมาในรูปแบบของ “ขี้ไคล”
มีส่วนผสมหลักๆยอดนิยมก็คือ มะขามเปียก มะหาด และก็เมล็ดกาแฟคั่วบด ตัวเมล็ดกาแฟเนี่ยแหละที่เป็นจุดน่าสนใจเตะตาออกมาชัดเจนเลย
ครั้งแรกที่แกะตัวสบู่น้ำตาลออกมาเราก็ไม่ได้สนใจอะไร ผิวสัมผัสของตัวสบู่คือ เรียบๆเนียนๆ จนได้เอาไปใช้เนี่ยแหละความรู้สึกแรกคือ...... เห้ย อะไรโดนวะ
พอเราเอาไปใช้แล้วตัวสบู่โดนน้ำ มันจะละลายชั้นนอกออกให้ตัวเมล็ดกาแฟข้างในออกมาทำหน้าที่ เพราะเขาใส่มาเพื่อเป็น สครับจากเมล็ดกาแฟคั่วบด หลังจากที่เราใช้ไปแล้วผิวสัมผัสของสบู่จะมีตัวเมล็ดกาแฟแทรกออกมาเพื่อเป็นสครับไปในตัวเลย
และที่ถูกใจมากกกกกกกก (ก.ไก่ สองล้านตัว) นั่นก็คือ.... ฟองเยอะมากจ้า ในรูปอาจจะดูไม่เยอะเพราะว่าใช้มือเดียวเนาะ อีกมือถือกล้องไงงง แต่ของจริงคือฟองเยอะมาก โดนตัวสบู่น้ำตาลนิดเดียวก็เกิดฟองแล้ว
เรามาเริ่มใช้กันเลย
วิธีการใช้
เราจะใช้ตัวสบู่น้ำตาลฟอกก่อน กลิ่นของเขาจะเป็นแนวสมุนไพรที่ให้ความรู้สึกผ่อนคลายแต่ก็มีกลิ่นของเมล็ดกาแฟผสมอยู่หน่อยๆเพื่อกระตุ้นให้เรารู้สึกกระปรี้กระเปร่า ตื่นตัวขึ้นมา
เนื้อของสบู่เนียนนุ่มผสมกับสครับของเมล็ดกาแฟ
จะเห็นชัดๆเลยว่ามีเมล็ดกาแฟบดออกมาด้วย
ฟอกตัวสบู่น้ำตาลทิ้งไว้แค่แปปเดียวเราก็ล้างออกได้เลย
จากนั้นเราก็จะใช้ตัวหินขัดที่เขาให้มา เอามาขัดตามจุดที่เราฟอกสบู่น้ำตาลไปแล้ว
แท่น แท๊นนนนนน
และนี่ก็คือผลลัพท์หลังจากที่ใช้หินขัดนะ ขี้ไคลหลุดออกมาสะใจมากกกก
แต่ต้องบอกไว้ก่อนว่า ขี้ไคลคือเซลล์ผิวที่เสื่อมสภาพแล้วและหลุดออกมาในรูปแบบของขี้ไคลเพราะฉะนั้นมันจะไม่ได้หลุดออกมาทุกวัน ถ้าวันไหนขัดแล้วขี้ไคลไม่หลุดออกมาก็ไม่ต้องไปคะยั้นคะยอนะจะแสบผิวเปล่าๆ
เปรียบเทียบข้างที่ใช้ – ไม่ใช้
ข้างที่ใช้จะผิวกระจ่างใสขึ้นเพราะเราเอาผิวที่เสื่อมสภาพออกไปแล้ว เผยผิวใหม่ที่ขาว กระจ่างใสกว่าเดิม อาจจะไม่ได้ขาวแตกต่างกันมากเพราะวิธีนี้เป็นวิธีธรรมชาติต้องใช้เวลา แต่ปลอดภัยไม่กัดผิวไม่เป็นอันตรายระยะยาว
ส่วนผสมอีกอย่างนึงของสบู่น้ำตาลก้อนนี้ก็คือ น้ำผึ้ง เลยทำให้ผิวของเราชุ่มชื้น ไม่แห้งตึงหลังจากใช้ด้วยค่ะ
มาถึงช่วงสรุปกัน
ข้อดี – เป็นสารสกัดจากธรรมชาติ มีเมล็ดกาแฟคั่วบดที่ช่วยสครับผิว (ยังติดใจไม่หาย ^0^) ใช้แล้วขี้ไคลออกสะใจจริง
ข้อเสีย – ทรายรู้สึกว่าตัวสบู่เขาละลายน้ำเร็วทำให้มันหมดเร็วนั่นเอง T-T
หลังจากที่เราได้ผิวใหม่มาแล้ว ทีนี้ก็อยู่ที่การดูแล บำรุงผิวใหม่ของเราแล้วค่ะ ทาครีมเป็นประจำ เลี่ยงแสงแดด ก็จะช่วยให้ผิวของเราขาว กระจ่างใสมีออร่าขึ้น
วันไหนว่างๆอย่าลืมสครับผิวกันนะคะจะได้เผยผิวเนียน ขาว กระจ่างใสกันค่ะ
ชื่อสินค้า:   BROWN CARE SOAP & SCRUB สบู่ระเบิดขี้ไคล
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่