แฟนผมหายที่ทุ่งโปรงทอง ระยองฮิ วอนทุกคนมาช่วยตามหาเธอด้วยกันครับ (ท่องเที่ยวระยอง)

สวัสดีครับโพสนี้เป็นการรีวิวที่เที่ยวแบบไม่ได้ละเอียดแต่เอาฮานะครับ
ไม่ได้แต่งภาพยกเว้นการเติมอักษรครับผม
ภาพทั้งหมดถ่ายจาก FUJI xa2 ครับยกเว้น 2 ภาพสุดท้ายจาก Huawei 
เนื่องจากแฟนผมทำเพจ ลากแฟนไป
เพื่อเป็นข้ออ้างในการชวนผมเที่ยวไปทุกที่ทุกแห่ง นั่นแหละครับ
วันนี้ขอรีวิวในสไตล์ผม โพสแรกของผมใน pantip และนี่คือแอคเค้าท์ของแฟนผมครับ
เริ่มเลยนะครับ
เมื่อแฟนผมหายที่ทุ่งโปรงทองครับ รบกวนทุกคนมาเป็นกำลังใจในการตามหาเธอด้วยกันกับผมด้วยครับ เพี้ยนหัวเราะ

ขออนุญาติแนะนำตัวก่อนครับ ^_^

ทุ่งโปรงทอง นี่อยู่ ต.ปากน้ำประแส อ.แกลง จ.ระยอง ซึ่งเต็มไปด้วยต้นโปรงนับหมื่นๆต้นเลยครับ

เหตุเกิดจากการที่ผมเล่นซ่อนแอบกับแฟนครับ ผมนับ 1 ถึง 2

เปิดตาขึ้นมา อ้าววเธอหายไปแล้ว แม้จะเห็นเทอลงพุง เดินอุ้ยอ้าย แต่วิ่งไวมากๆ
หรือเธอจะแอบหลังต้นไม้ หรือใต้ทางเดิน หาไม่เจอเลย ช่วยผมหาหน่อยครับทุกคนเพี้ยนหืม

อะ!! ผมเห็นหลังเธอเดินไปไวๆ นั่นไงครับสาวหมวกดำเสื้อยีนส์ คิดสะว่ายังไงผมก็ตามเธอทันแน่นอน

และแล้วผมก็ตามเธอจนมาถึงจุดไฮไลท์ของทุ่งโปรงทอง แหม๋ มันสวยมากจนผมต้องหันไปมองแล้วสูดหายใจเข้าลึกๆ ความพิเศษของที่นี่คือเมื่อต้นโปรงทอง โดนรับกับแสงแดด เราจะมองเห็นทั้งทุ่งเป็นสีทองเลยละครับ อ้าววววว ดูวิวเพลินไปตามหาแฟนกันต่อครับทุกคน

ด้วยความที่ผมมัวแต่เพลิดเพลินกับวิวสวยๆของที่นี่ ทำให้ผมคาดสายตากับเธออีกแล้ว และผมก็หันไปเห็นกลุ่มคนด้านบน ซึ่งถ้าขึ้นไปผมต้องมองเห็นว่าเธอแอบที่ไหนแน่ๆจากมุมนั้น

แล้วผมก็ขึ้นมาถึงด้านบนครับ พบกับ 4 สาวสวย ผมเลยถามพวกเธอว่าเห็นแฟนผมไหม พวกเธอจริงชี้กันไปคนละทาง บางคนก็ชี้ไปข้างบน ผมว่าแฟนผมคงจะกระโดดขึ้นไปรอดแน่ครับ ผมเลยตัดสินใจลองมองหาแฟนจากมุมสูงนี้ดูครับ

ผมมองไปทางขวา ก็ยังไม่เจอแฟน

มองไปทางซ้ายก็ยังไม่เจอแฟน เจอแต่วิวอันสวยงาม แหม๋ ตัวแค่นี้แอบเก่งจริงๆครับ

ผมเลยตัดสินใจเดินลงมาหาแฟนต่อ ยังไงก็หนีผมไม่พ้นหรอก

ผมรู้สึกเริ่มเหนื่อย เลยขอพักสักหน่อย

แล้วผมก็ลุกออกเดินตามหาแฟนต่อ แต่ก็นั่นแหละครับ เธอแอบเก่งเหลือเกิน ผมหาเธอไม่เจออีกเช่นเคย

ผมเดินหาเธอเรื่อยๆ มองซ้าย มองขวา

เอะ หรือจะแอบอยู่ด้านล่างนะ

ก็ไม่มีแฮะ เห้อออ
แล้วผมก็ไปเจอชายสองคน ผมจึงถามว่าเห็นแฟนผมไหม เค้าบอกมาว่าใกล้ๆนี้มีเรือรบ เดินไปประมาณ 2 กิโลกว่าๆ อาจจะไปที่นั่นก็ได้นะ ซึ่งสามารถเดินไปจากที่นี่ได้เลย ใช่ครับทุกคนผมคิดว่าเธอต้องไปแอบที่นันแน่ๆ ผมจึงไม่รีรอ รีบ.......
ขึ้นรถสามล้อมาที่จุดจอดรถเพื่อนั่งรถไปหาเธอครับ ใช่ครับผมคงไม่เดิน ไม่ใช่ว่าผมขี้เกียจหรอกนะครับ เพียงแต่ผมไม่อยากให้แฟนผมรอนาน แต่เพื่อความชัวร์ ผมต้องเช็คใต้รถว่าแฟนผมแอบเกาะมาด้วยหรือเปล่า ว่าแล้วก็ส่องดูใต้รถครับ
อะ!! ไม่มี สงสัยผมต้องไปที่เรือรบจริงๆแล้วครับ
ผมเดินทางมาถึงจุดจอดเรือรบ ซึ่งที่นี่เป็นอนุสรณ์เรือรบหลวงประแส สามารถเข้ามาชมเรือได้ทุกวันฟรีๆ เช้ายันเย็นเลยครับ มาช่วยกันตามหาเธอต่อด้วยกันครับทุกคน

ตอนนี้เวลาก็ปาไปจะเที่ยงแล้ว นั่นไงครับบบบ ผมเห็นหลังเธอไวๆ ผมวิ่งไปแปะโป้งเธอก่อนนะครับ

คาดสายตาแปปเดียวเท่านั้นครับ เธอก็หายไปอีกแล้ว ผมเลยขออนุญาติมานั่งพักเหนื่อยริมทะเลสักหน่อยครับ

และในขณะนั้นเอง

ใช่ มันใช่แน่ๆ เสียงหัวใจผมร้องจ๊อกๆ

ใช่ครับทุกคน

ผมหิว....และผมก็ว่าเธอต้องหิวแน่ๆ และนี่จะเป็นสิ่งที่ทำให้เธอต้องยอมแพ้ เพราะสำหรับเธอแล้ว อาหารชนะทุกสิ่ง

ผมคิดไม่ผิดครับทุกคน เธออยู่ด้านหลังไม่ไกลจากผมมาก ผมรีบวิ่งเข้าชาร์ท ในที่สุดเวลาอาหารก็ทำให้เธอยอมออกมาให้ผมจับโดยดี
ขอบคุณทุกคนที่ร่วมตามหาเธอจนเจอด้วยกันนะครับ แล้วคราวหน้าผมจะไปเล่นซ่อนแอบกับเธอที่ไหน หรืออยากให้ไปที่ไหนคอมเม้นมาบอกกันได้นะครับ หรือถ้าเธอโดนจับได้อยากให้ลงโทษอะไรเม้นกันมาเลยครับ หึหึ สุดท้ายผมขอฝากเพจ ลากแฟนไป กด like กด share กันเยอะนะครับเพื่อเป็นกำลังใจให้กับเราสองคน แล้วพบกันใหม่ครับ บ๊ายบาย

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่