หน้าแพ้อะไรมาก็ไม่รู้ ผื่นขึ้นเต็มหน้า มีอากการคันยุบยิบ แดงๆ

กลุ้มใจมากค่ะ หน้าแดงคันยุบยิบ ลอกด้วย หน้าไม่เคยเป็นแบบนี้เลย ตอนแรกมันก็แค่ผดธรรมดาค่ะขึ้นไม่ค่อยเยอะ เราก็ไม่ค่อยกังวลเท่าไหร่ เลยหาโฟมที่ออนโยนเหมาะสำหรับคนเป็นสิวมาใช่ ใช่โฟมประมาณ 4-5 วัน ผดก็ยุบลงนะค่ะ หลังจากนันหน้ามีอาการคันมาก คันทั้งหน้า ผมไปโดนยังคัน ตื่นมาล้างหน้า หน้าสากมาค่ะ ผดแพ้ขึ้นเยอะกว่าเดิม กลุ้มใจมากค่ะ ใครเคยเป็นบ้าง วิธีรักษายังไงบ้างค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่