จบ ม.3 ต่อสายไหนดีคะ

คือส่วนตัวหนูเป็นคนไม่เก่งคณิตกับวิทย์ค่ะเพี้ยนเพลียส่วนใหญ่ได้เกรด 1 แต่วิชาอังกฤษหนูก็ชอบค่ะ แต่ ชอบแบบการสนทาค่ะ แต่เวลาเรียนหนูได้เกรดน้อยค่ะหนูได้ประมาณ 1.5-2 ค่ะแต่ไม่รู้เพราะอะไรเหมือนกันหนูถึงชอบวิชานี้เพี้ยนขำหนักมาก วิชาที่หนูได้เกรด 3-4 มี สังคม ประวัติ ศาสนา หน้าที่พลเมือง คือหนูอยากจะมาปรึกษาค่ะว่าควรเรียน สายอาชีพ หรือ สายสามัญ ดีคะ และอยากทราบว่า สายอาชีพมีอะไรบ้าง สายสามัญมีอะไรบ้างค่ะ.เพี้ยนแคปเจอร์
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่