กด ctrl+a ตอนเล่นเกมไม่ได้

คือปุ่ม ctrl กับ a ถ้าอยู่หน้าวินปกติจะเป็นการคลุมทั้งหมดใช่มั้ยครับ แต่เมื่อเราเล่นเกม มันจะหมายถึง นั่งละขยับไปทางซ้าย ซึ่ง เวลาผมเล่นเกม มันกดไม่ได้ ต้องกดปุ่มอื่นผสม เล่น shift+ctrl+a ถึงจะนั่งละขยับซ้าย แต่ถ้ากดแค่ ctrl+a มันไม่ขยับอะไร ทั้งๆที่ ctrl+s,w,d ได้ปกติ
อยากทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ ผมไปกดปุ่มล๊อคคีย์รึเปล่า

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่