[CR] DIY ถอดล้างเครื่องซักผ้า Hitachi

จากที่เคยมาถามเรื่อง ถอดล้างเครื่องซักผ้า Hitachi แต่ถอดถังซักไม่ออก ตามกระทู้นี้ครับ 
https://pantip.com/topic/39203862

ตอนนี้ถอดได้แล้ว เลยมาทำรีวิวให้ดูกันครับ
จากเครื่องซักผ้า Hitachi รุ่น SF-105KJS อายุประมาณ 9 ปี ไม่เคยล้างเลย ไม่รู้จะสกปรกหนักแค่ไหน เลยลองจะถอดล้างเองดูครับ
เริ่มจากหาซื้ออุปกรณืในการถอด
1.ลูกบล็อคเบอร์ 38 และด้ามบล็อค (ทำเอง) แต่ทั้งหมดไม่ใช่ของผม ไปยืมเพื่อนมาได้ 555 ประหยัดตังไปได้หลายร้อยเลยนะ

2.ตัวดูด 3 ขา ของผมตอนแรกซื้อ ขนาด 4 นิ้วมา ปรากฏว่าเอาไม่ออกครับ และมันแปลงเป็นแบบ 2 ขาไม่ได้ด้วย เลยต้องซื้ออีกอันขนาด 6 นิ้ว ตัวใหญ่กว่า ได้แบบ 3 ขาและ 2 ขาก็ได้ สรุปอันนี้พลาด ซื้อแบบ 6 นิ้วแต่แรกก็ได้แล้ว ( 2 อัน จ่ายไป 700 กว่าบาท )

3.น้ำมันอเนกประสงค์ พวก 4wd โซแนก อะไรก็ว่าไป
4.ไขควงและอื่นๆ
ชื่อสินค้า:   Hitachi SF-105KJS
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่