ถ้าไม่เข้าศูนย์ เราสามารถเอารถไปเช็คระยะที่ไหนได้มั้ยครับ

ขอออกตัวก่อนว่าผมมีความรู้เกี่ยวกับรถยนต์น้อยมากๆ  วันนี้ไปเข้าศูนย์ฮอนด้าที่อยุธยา  คุยกันตอนแรกก็ 4,000 บาท  พอซักพักก็เริ่มโทรมาบอกให้เพิ่มนั่นเปลี่ยนนี่  เบ็ดเสร็จโดนไปจะหกพัน  ผมรู้สึกโมโหมากๆ  นั่งในศูนย์ไปเหมือนเป็นควายให้เขาหลอก  อารมณ์ตอนนี้คือไม่อยากเข้าศูนย์เช็คระยะแล้ว  ผมเลยอยากรบกวนถามผู้ที่มีความรู้เกี่ยวกับรถยนต์  คือถ้าเราไม่เอารถเข้าศูนย์  เราจะไปเช็คระยะที่ไหนได้ครับ  ชาตินี้อยากลาขาดจากศูนย์รถยนต์มากๆครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่