ไปอังกฤษ บิน KLM ต่อเครื่องที่ AMS ต้องใช้วีซ่าไหมคะ?

รบกวนสอบถามผู้รู้ค่ะ

หากบิน KLM ไป Manchester ต่อเครื่องที่ Amsterdam 
เราจำเป็นต้องมี transit visa หรือ schengen visa มั้ยคะ
Routing จะเป็น BKK-AMS-MAN ค่ะ

เท่าที่ลองศึกษาด้วยตัวเอง แค่มี UK Visa แล้วก็พอ
แต่กลัวมีปัญหาที่ AMS ตอนต่อเครื่องค่ะทั้งขาไปและขากลับค่ะ
ใครเคยมีประสบการณ์รบกวนแชร์หน่อยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ ยิ้ม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่