คดีเสพขับใครจะทราบบ้าง

พอดีอยากทราบค่ะเกี่ยวกับคดีเสพ-ขับแฟนหนูเขาโดนจับเสพขับโดนจับก็ไปประกันตัวที่โรงพัก10000บาทเคลียให้เขาเราไม่ได้เงินคืนนะคะพออี5วันโดนอีกเขาจะให้เคลียแแบบเดิมแต่ทางเราบอกไม่มีเงินค่ะเพราะพึ่งจ่ายไปเงิน10000ก้อทำงานเป็นเดือนกว่าจะได้ค่ะเลยไปประกันตัวที่ชั้นศาลศาลเรียก15000แต่เราก้อยังได้คืนถ้าคดีจบพอประกันออกมาได้ไม่ถึงเดือนศาลเรียกตัดสินเขาโดนสองคดรค่ะคดีละ6เดือน หนูเลยอยากทราบว่าเขาจะนับแค่6เดือนหรือ12เดือนเลยคะเขาจะรวมเป็นคดีเดียวหรือเปล่าจะมีลดอีกไหม
==ขอบคุณค่ะที่ช่วยตอบ==
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่