ระหว่าง Qh กับ Lh ตอนนี้เข้าตัวไหนดีกว่าครับ แบบถือยาว

กระทู้คำถาม
ส่วนตัวคิดว่า 
QH ไม่ดีแค่ธุรกิจขายบ้าน แต่ถ้าทรัพย์สินแฝง อย่าง Hompro Lhfg ค่าเช่า ได้ในสัดส่วนมากกว่า Lh ครับ ที่สำคัญ โรงแรมกับสำนักงาน Qh สร้างบนที่ตัวเอง ประมาณ 50% 
LH ขายบ้านได้ดีกว่า Qh แต่กำไรจากเงินลงทุน เช่น Hmpro Qh ค่าเช่า ได้ในสัดส่วนที่น้อยกว่า Qh โรงแรมกับศูนย์การค้า เกือบทั้งหมดก็สร้างบนพื้นที่เช่า ถ้าปีนี้ขายทองหล่อ คิดว่าน่าจะได้กำไรราว 2000 ล้านได้ แต่ปีถัดไปที่ต้องขายอพาทเมนอเมริกา น่าคิดครับ ค่าเงินบาทแข็ง ด้วยน่าจะได้กำไรน้อยกว่าขายทองหล่อไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview