Flash Drive Kingston Boot ไม่เห็น

ผมมี Flash Drive สำหรับลง Windows แค่ 2 ตัว ตัวหนึ่งเป็น Sandisk Ultra USB 3.0 16GB (เป็นแบบ UEFI) และอีกตัวเป็น Kingston DT101 G2 8GB USB 2.0 (แบบลงธรรมดา) ทั้งสองผมทำเป็นตัวลง Windows 10 ทั้งคู่ซึ่งใน Boot Menu เห็นแค่ Sandisk Ultra ที่เป็น UEFI อย่างเดียวแต่มองไม่เห็น Kingston เลย (ผมไม่ได้แตกไฟล์จาก iso โดยตรงเลยแต่ผมใช้โปรแกรมช่วยไม่ว่าจะเป็น Windows 7 USB/DVD Download Tool หรือ Rufus ก็ยังไม่อ่านแต่ Windows อ่านเหมือน USB Drive ปกติ) แต่พอเปลี่ยน Flash Drive เป็น SanDisk Ultra Loop 32GB กลับมองเห็นเฉย

เป็นที่ยี่ห้อ Flash Drive หรือความจุกันแน่เนี่ย??

**Kingston ตัวนี้เป็นของแท้นะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่