ทำไมกองเชียร์ไทยเราในสนามดูแมวป่วยยังไงไม่รู้ แต่กองเชียร์ชาติเพื่อนบ้านเราทำไมเสียงดัง คึกคักกว่าครับ

เมื่อวานผมดูไทยเตะกับเวียดนามทางหน้าจอทีวี รู้สึกว่ากองเชียร์ไทยเราไม่ค่อยฮึกเหิม ฮาร์ดคอ ฟิลลิ่งเท่าไร เหมือนดูแมวป่วยยังไงไม่รู้ ผมรู้สึกว่ากองเชียร์เวียดนามฟิลลิ่ง คึกคัก เสียงดังกว่าอีกนะ  ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะสนามมันไม่ใหญ่เท่าสนามราชมังคลาหรือเปล่า เสียงเชียร์เลยดูไม่ค่อยกระหึ่มเท่าไร เหมือนแฟนบอลไทยเป็นคนเรียบร้อย มานั่งดูด้วยควมเป็นระเบียบ รักสงบไปเลย

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่