แนะนำมือถือราคาไม่เกิน 10,000 ไม่เอาแบรนด์จีนครับ

ตอนนี้ใช้ IP6s อยู่มา 3 ปีแล้วครับ อยากจะเปลี่ยน แต่จะเอา IP เหมือนเดิมงบก็ไม่น่าถึง
อยากให้ช่วยแนะนำมือถือแอนดรอย ราคาไม่เกินหมื่นหน่อยครับ ไม่เอาแบรนด์จีนนะครับ
ที่เล็งๆ ไว้ก็มี Nokia 8.1 กับ Moto one vision
และเมื่อคืนมีเปิดตัว Nokia 7.2 นี่น่าสนไหมครับ เห็นในกลุ่มเขาบ่นกันเรื่อง CPU ที่เป็นตัวเก่า
หรือเล่นตัวถูกๆ ไปก่อนอย่าง Nokia 6.1 ไปเลย แล้วค่อยเก็บตังซื้อัตวแพงๆ 

การใช้งานทั่วไปเลย ถ่ายรูปนิดหน่อย เล่นเกม ที่จริงตอนนี้ไม่ค่อยเล่นแล้ว แต่ถ้าเล่นคงจะ ROV 
อยากได้การใช้งานแบบลื่นไหล ไม่สะดุดครับ 
ขอบคุณมากครับ 

แสดงความคิดเห็น
Preview